Tuyến đường từ Di tích nhà cụ Vi Văn Khang, bản Thái Hòa, xã Môn Sơn đi xuống làng Yên, xã Môn Sơn thuộc tuyến đường huyện ĐH.319. Đường Bồng Khê đi Làng Yên với tổng chiều dài 26km quy hoạch đường cấp V miền núi. Trong đó, bao gồm 16km đường cấp V miền núi, mặt đường láng nhựa; 2km đường cấp V miền núi mặt đường bê tông và 8km đường đất.
UBND huyện Con Cuông đã bố trí nguồn kinh phí nâng cấp đoạn tuyến từ bản Thái Hòa đi Tân Hòa, xã Môn Sơn thuộc đoạn tuyến từ Di tích nhà cụ Vi Văn Khang, bản Thái Hòa, xã Môn Sơn đi xuống làng Yên, xã Môn Sơn với tổng mức đầu tư 7.000 triệu đồng và sẽ triển khai xây dựng vào quý II/2024.
Đối với phần tuyến đường đất còn lại, việc đầu tư xây dựng các tuyến đường này cần nguồn kinh phí lớn, trong thời gian tới UBND tỉnh sẽ tiếp tục chỉ đạo UBND huyện Con Cuông xem xét, triển khai khi có điều kiện về nguồn vốn./.
|