-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|
-
Ngày 19/7, UBND tỉnh có Công văn số 6102/UBND –TD gửi Chánh Thanh tra tỉnh; Giám đốc Sở TN&MT, Giám đốc Sở Tư pháp và Chủ tịch UBND thị xã Hoàng Mai yêu cầu thực hiện Kết luận tiếp công dân tháng 7/2024 của Thanh tra Chính phủ tại Văn bản số 1438/TB-TTCP liên quan đến vụ việc của các ông: Vũ Văn Họa, Vũ Văn Hằng, Vũ Văn Đức và Hồ Đình Lê cùng trú tại xóm 11, xã Quỳnh Trang, thị xã Hoàng Mai.
-
Ngày 18/7, UBND tỉnh ban hành Thông báo số 578/TB-UBND kết luận của Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Đệ tại Phiên tiếp công dân định kỳ tháng 7 năm 2024.
-
Chiều nay (15/7), Hội đồng tiếp công dân tỉnh tổ chức phiên tiếp công dân định kỳ tháng 7/2024. Đồng chí Nguyễn Văn Đệ - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì phiên tiếp công dân.
-
Sáng 11/7, Thanh tra Chính phủ tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn quốc sơ kết công tác 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tổng Thanh tra Chính phủ Đoàn Hồng Phong chủ trì hội nghị. Dự hội nghị tại điểm cầu Nghệ An có đồng chí Chu Thế Huyền – Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh.
-
Ngày 1/7, UBND tỉnh ban hành Quyết định số 1623/QĐ-UBND về việc giải quyết khiếu nại của các công dân: Nguyễn Thị Lý, Hồ Thị Đông, Nguyễn Thị Bá, Nguyễn Thị Đào, cùng trú tại khối 10, thị trấn Hưng Nguyên, huyện Hưng Nguyên, tỉnh Nghệ An (lần 2).
-
Ngày 02/7, UBND tỉnh ban hành Thông báo số 514/TB-UBND về kết luận của đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Đệ tại buổi làm việc bàn giải quyết vụ việc khiếu nại của ông Đinh Văn Thân, trú tại xóm Văn Mỹ, xã Nhân Sơn, huyện Đô Lương diễn ra ngày 26/6.
-
Chiều 03/7, tại Trụ sở Tiếp công dân tỉnh Nghệ An, Phó Tổng Thanh tra Chính phủ Dương Quốc Huy chủ trì buổi tiếp công dân định kỳ. Cùng tham dự buổi tiếp về phía tỉnh Nghệ An có đồng chí Nguyễn Văn Đệ - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các Sở, ngành, địa phương liên quan.
-
Ngày 28/6, UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 1603/QĐ-UBND về việc giải quyết khiếu nại của bà Nguyễn Thị Tuyết, khối Yên Giang, phường Đông Vĩnh, thành phố Vinh (lần 2).
-
Ngày 28/6, UBND tỉnh ban hành Quyết định số 1602/QĐ-UBND về việc giải giải quyết khiếu nại của ông Phan Thanh Hà, số nhà 1A/59/253, đường Phủ Thương Đoạn, phường Đông Hải 1, quận Hải An, thành phố Hải Phòng (lần 2).
-
Xác định phòng chống tham nhũng, tiêu cực là nhiệm vụ quan trọng, thường xuyên của Ðảng, Nhà nước, của các cấp, các ngành và toàn thể nhân dân, trong 6 tháng đầu năm 2024, UBND tỉnh đã quan tâm chỉ đạo triển khai thực hiện đồng bộ các giải pháp, tạo chuyển biến tích cực, toàn diện, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, phục vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
|
|