Tại Công văn số 4488/UBND-VX ngày 30/5, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bùi Đình Long giao Sở Y tế, Trung tâm Huyết học – Truyền máu tỉnh phối hợp triển khai Kế hoạch hoạt động năm 2024 về “Phòng, chống bệnh Thalassemia thuộc Chương trình mục tiêu Quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi” theo đề nghị của Viện Huyết học – Truyền máu Trung ương tại Công văn số 563/HHTM ngày 13/5/2024.